ચોમાસામાં થતા 5 ચામડીના રોગો વિશે જાણી લો

ચોમાસું આવે તે પછી, ગરમીથી રાહત મળે છે. જોકે, આ વર્ષે, ચોમાસું મોડી આવી રહ્યું છે. પરંતુ, ચોમાસું તેની સાથે ઘણા ચેપી રોગો લાવે છે. નિષ્ણાતો માને છે કે ચામડીના રોગો, વાયરલ અને અન્ય મચ્છરથી જન્મેલા અને પાણીમાં જન્મેલા રોગો ચોમાસામાં વધારો કરે છે. આ સિઝનમાં થતી મોટાભાગની ત્વચા સંબંધિત સમસ્યાઓ બાળકોમાં દેખાય છે. અહીં અમે તમને કેટલાક ચામડી ચેપ વિશે કહી રહ્યા છીએ, જે ઘણી વાર લોકોને વિક્ષેપિત કરે છે. ચાલો આ રોગો અને બચાવના કારણો જાણીએ.

રિંગ વોર્મ

તે ચામડીનું ચેપી ફૂગ ચેપ છે, જે રાઉન્ડ અથવા રિંગ આકારના અનાજ તરીકે દેખાય છે. તે સામાન્ય રીતે નાના, ખંજવાળ, લાલ અથવા સ્કેલી પેચના સ્વરૂપમાં શરૂ થાય છે, અને તે શરીરના અન્ય ભાગોમાં સ્કેલ્પ સહિત ફેલાય છે. જો તમને આવા લક્ષણો દેખાય તો તરત ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરો. સ્વચ્છ કપડાં પહેરો અને પાણી અને ગરમીથી બચો.

નેઇલ ચેપ

વરસાદની મોસમમાં, નખ ફૂગના ચેપને કારણે થાય છે અને પરાકાષ્ઠાને કારણે, તમે સતત શરૂઆત કરો છો. નખના રંગો બદલાઈ જાય છે, તેઓ નિસ્તેજ થઈ જાય છે અને રફ બની જાય છે. નખની આસપાસ લાલ, સોજો અને ખંજવાળવાળી ત્વચા હોઈ શકે છે. આ દૂષિત પાણીના સંપર્કમાં આવે છે. આ રીતે તમે તેમને ટાળો.

સોરાયિસિસ

સોરાયિસિસ એક ગંભીર ત્વચા સ્થિતિ છે જે હાયપરએક્ટિવ રોગપ્રતિકારક તંત્ર દ્વારા થાય છે. લક્ષણોમાં ત્વચાની ચળકાટ, સોજો, સફેદ જાડા સ્તર, લાલ પેચનો સમાવેશ થાય છે. આ રોગ આનુવંશિક પણ હોઈ શકે છે. જો બદલાતા હવામાન સાથે તમારા શરીરમાં આવા સંકેત છે, તો તમારે નિષ્ણાતની સલાહ લેવી જોઈએ. આ રોગમાં, વિટામીન એ ધરાવતાં ખોરાક ફાયદાકારક હોઈ શકે છે.

એથલેટની પગ

એથલેટ ફુટ એક ચેપ છે જે પગ પર લાલ, ખંજવાળ અને ભેજવાળી પેન પરિણમે છે. તે સામાન્ય રીતે અંગૂઠા પર શરૂ થાય છે અને પગના અન્ય વિસ્તારોમાં બર્નિંગ, ફાટેલ ત્વચા, ફોલ્લીઓ અને પેટના પગમાં ફેલાય છે. આ વારંવાર ન barefoot પાણી ચાલી અથવા રમીને કારણે થાય છે.

હીટ ફોલ્લીઓ

તે એક લાલ, ખીલ જેવી છે જે ગરમ અને ભેજવાળા હવામાનમાં મળી શકે છે. આ પ્રકારનું આબોહવા તમારા બાળકને અથવા પુખ્ત વયના લોકોને ખૂબ પરસેવો કરી શકે છે, જેથી છિદ્રો બંધ થઈ જાય. જો પરસેવો અવરોધિત હોય, તો ગરમીના ફોલ્લા સામાન્ય રીતે ગળામાં, ડાયાપેર ક્ષેત્રના કિનારે પાછળ અને પાછળ, હાથ નીચે વિકસે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Social media & sharing icons powered by UltimatelySocial